दिप्ती शर्माने अभूतपूर्व कामगिरी करत घेतले ३ षटकात ३ बळी.

हरमनप्रीत कौरच्या नेतृत्वाखाली खेळणाऱ्या भारतीय महिला क्रिकेट संघाने पहिल्या टी-२० सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेवर ११ धावांनी मात केली. या विजयासह ५ सामन्यांच्या मालिकेत भारतीय महिला संघाने १-० अशी आघाडी घेतली.  या सामन्यात भारताच्या दिप्ती शर्माने ‘एकदम कडक’ गोलंदाजी करत आफ्रिकेच्या फलंदाजांची पिसं काढली. दिप्ती शर्माने अभूतपूर्व कामगिरी करत ३ षटकात ३ बळी घेतले. पण त्याही पेक्षा महत्वाचे म्हणजे या सामन्यात तिने शून्य धावा देत हे ३ गडी पटकावले.

प्रत्युत्तरादाखल मैदानात उतरलेल्या आफ्रिकन महिला संघाची सुरुवात आश्वासक झाली होती. लिझेल ली आणि टॅझमिन ब्रिट्स यांनी भारतीय गोलंदाजांचा संयमाने सामना केला. मात्र नंतर दिप्ती शर्माने आफ्रिकन फलंदाजीचाा कणा मोडला. तिला शिखा पांडे, पूनम यादव आणि राधा यादव यांनी प्रत्येकी २-२ बळी टिपत चांगली साथ दिली. तर हरमनप्रीत कौरने एक बळी घेतला आणि सामन्यात ११ धावांनी विजय मिळवला.

 

All News